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HOTUBA YA KUFUNGA MWAKA 2023 ILIYOTOLEWA NA DKT. 

BONIPHACE NALIJA LUHENDE, WAKILI MKUU WA SERIKALI KATIKA 

HALFA FUPI YA KUFUNGA MWAKA ILIYOFANYIKA KATIKA OFISI YA 

WAKILI MKUU WA SERIKALI, DAR ES SALAAM TAREHE 29 DISEMBA, 

2023 

Wajumbe wa Menejimenti ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali,  

Watumishi wote wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali, 

Nawasalimu kwa jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 

Habari za Mchana, 

Ndugu Watumishi, 

Napenda kuchukua nafasi hii kumshukuru, Mwenyezi Mungu mwingi wa 

rehema na fadhila kwa kutupa nguvu na uwezo wa kufika Mwisho wa Mwaka 

2023 tukiwa na Afya njema.  Mwaka 2023 ulikuwa na mambo mengi, pamoja 

na changamoto za hapa na pale lakini kwa uwezo wa Mungu pekee tumefika 

Mwisho wa Mwaka na tunaimani kwamba tutavuka salama kuona Mwaka 

ujao wa 2024. 

Pia naomba tutumie nafasi hii kumkumbuka Mfanyakazi Mwenzetu, 

aliyekuwa Mkurugenzi wa Idara ya Mipango Dkt. Abdul Mussa Ally aliyefariki 

kwa ajali ya gari tarehe mwezi Mei wakati akielekea Jijini Dodoma kikazi. 

Naomba wote tusimame kwa utulivu kwa dakika moja na tuendelee 

kumwombea Mwenyezi Mungu amlaze mahali pema peponi. 

Ndugu Watumishi, 

Pia nitumie nafasi hii kushukuru kila mmoja wenu ambaye alishiriki kwa njia 

moja au nyingine kufanikisha mafanikio ya Ofisi hii kwa mwaka huu. Naomba 
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niwakumbushe kwamba kila mmoja wenu ni muhimu na mchango wenu 

tunauona na kuuthamini. Nawaombea kwa Mwenyezi Mungu awabariki 

nyinyi na familia zenu na natumaini tutaingia wote salama mwaka ujao ili 

tuweze kuendelea kutekeleza majukumu yetu kwa ufanisi, weledi na ufasaha 

zaidi. 

Naomba niwahakikishie kwamba mimi, Wakili Mkuu wa Serikali pamoja na 

menejimenti kwa ujumla tunatambua michango yenu na tumepokea 

changamoto mbalimbali ambazo tumezifanyia kazi katika mwaka huu. 

Kutokana na hayo tumeweza kupata mafanikio mbalimbali kama ifuatavyo- ;  

Ndugu Watumishi, 

Mafanikio hayo yanajumuisha;- 

1. Uendeshaji wa Mashauri ya Madai na Usuluhishi 

Ofisi imeweza kuiwakilisha vizuri Serikali kwenye Mashauri ya Madai 

na Usuluhishi na hivyo kuweza kuokoa fedha ambazo zingelipwa kwa 

wadai. Kwa taarifa tulizokuwa nazo hadi Mwezi wa Tisa, ; Ofisi ya 

Wakili Mkuu wa Serikali imeendesha mashauri 7,392 ambapo kati ya 

mashauri hayo 7,255 ni ya madai  na 137  ni ya usuluhishi ambapo kati 

ya  mashauri hayo 7,350 ni ya ndani ya nchi  na 42  ni ya nje ya nchi. 

Kwa kipindi tajwa hapo juu, Ofisi imemaliza jumla ya mashauri 620 

ambapo mashauri 579 yalimalizika kwa njia za kimahakama na 

mashauri 41 yalimalizika kwa njia ya majadiliano nje ya Mahakama. 

Pia, Serikali kupitia Ofisi hii imeokoa jumla ya Shilingi Bilioni mia sita 

na tisa, Milioni mia tatu sitini na nane, laki moja na themanini na nne 

elfu, mia tatu sabini na nane na nukta thelathini na mbili 

(609,368,184,378.32) na dola za kimarekani Milioni thelathini na saba 
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nukta tatu nne (37,341,177) ambazo zingelipwa kwa wadaawa endapo 

Serikali ingeshindwa kwenye mashauri hayo. 

Taarifa ya fedha zilizookolewa na kesi tulizoshinda hadi kufikia Mwezi 

Disemba, 2021, tutaziweka kwenye Ripoti ya Nusu Mwaka (Bi- annual 

report)  ambayo itakuwa tayari Mwezi Januari, 2022. Naomba tupate 

nafasi ya kupitia Bi- annual hiyo ili tuwe na ufahamu wa yaliyofanywa 

na Ofisi kwa kipindi hicho. 

 

2. Rasilimali watu 

Tunaendelea kuishukuru Ofisi ya Rais Utumishi kwa kuendelea 

kutuongezea watumishi katika kada mbalimbali ambao kwa umoja 

wenu mmefanikisha mafanikio ya OWMS kwa mwaka 2023. 

3. Ongezeko la Bajeti 

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023, Ofisi imeweza kupata ongezeko la 

Bajeti kutoka kiasi cha Tshs. bilioni kumi na mbili, milioni mia nane 

kumi na mbili, laki nane kumi na sita elfu (12,812,816,000) kwa 

Mwaka wa Fedha 2022/2023 hadi kufikia bilioni kumi na saba, 

milioni sabini na tano, laki nane  na thelathini elfu (17,075,830,000) 

kwa Mwaka wa Fedha 2023/2024 ambapo ongezeko hilo ni sawa na 

asilimia 25.  

Kipekee napenda kuchukua fursa hii kumpongeza kwa dhati aliyekuwa 

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali ambaye kwa mujibu wa muundo wa 

Ofisi hii ni Afisa Masuuli, Bi. Sarah Mwaipopo kwa kujenga hoja 

ambayo imepelekea ongezeko la Bajeti hiyo.  

Aidha, niendelea kumpongeza Jaji Mwaipopo kwa kuaminiwa, 

kuteuliwa na kuapishwa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
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Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan kuwa Jaji wa Mahakama 

Kuu ya Tanzania, na Ndg. George Nathaniel Mandepo kuwa Katibu wa 

Tume ya kurekebisha Sheria Tanzania.  

Nawapongeza Watumishi wote kwa ushirikiano na upendo 

mmaoendelea kumpatia Ndg. Mark Mulwambo katika kipindi hiki 

anachoendelea kukaimu nafasi na Madaraka ya Naibu Wakili Mkuu wa 

Serikali hadi hapo mamlaka husika itakapojaza nafasi hii.  

 

Ni imani yangu kuwa watumishi wote wa OWMS mtaendelea kutoa 

ushirikiano wa kutosha kwa menejimenti ya OWMS na viongozi wote 

ili kufanikisha utekelezaji wa majukumu yaliyopangwa kufanyika kwa 

Mwaka huu wa Fedha kikamilifu ili kama ofisi tuweze kufia malengo 

tuliyojiwekea kuendana na Mpango Kazi wetu. 

 

4. Kufungua Ofisini Mikoani 

Ofisi kwa Mwaka huu, inatarajia kufungua Ofisi mpya  Mkoani 

Manyara. Pia tumeendelea kuboresha Ofisi za Mikoani kwa kuongeza 

watumishi na vitendea kazi. 

 

5. Mafunzo kwa Watumishi 

Katika Mwaka huu, Ofisi imeendelea kutoa mafunzo kwa watumishi 

hususani katika sekta ya sheria, mafunzo ambayo yamesaidia 

kuwajengea uwezo na ujuzi katika sekta ya uwekezaji hasa wa mafuta 
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na gesi. Aidha, Ofisi imeendelea kuwapatia mafunzo ya  muda mrefu 

na mfupi watumishi wote ambao waliomba kujiendeleza kielimu. 

 

6. KUBORESHA MIUNDOMBINU YA TEHAMA 

Ofisi imeendelea kuboresha ya TEHAMA, miundombinu ya Maktaba, 

sambamba na miundombinu ya Kitengo cha Masjala ya Sheria. 

Pia tumeendelea kuwagawia watumishi vitendea kazi vya kisasa kwa 

watumishi ikiwemo Compyuta, laptops, Meza na viti kwa watumishi ili 

kuboresha utekelezaji wa majukumu ya OWMS.  

 

 

7. UJENZI WA OFISI ZA WAKILI MKUU DODOMA 

Tunaendelea na  ujenzi wa Ofisi zetu ambazo zitakuwa makao makuu 

pale katika mji wa Serikali Mtumba, Jijini Dodoma, Ambapo mpaka 

sasa ujenzi huo umefikia asilimia 47. 

Ndugu Watumishi, 

Tunafahamu kuwa bado zipo changamoto chache ambazo zimekuwa 

kikwazo katika utekelezaji wa majukumu yetu. Ofisi ya Wakili Mkuu wa 

Serikali inaahidi kuendelea kufanyia kazi changamoto zote kwa Mwaka ujao 

ili kuboresha mazingira ya kazi ba hatimaye tuweze kufikia malengo yote 

tuliyojiwekea kwa wakati. 

 

 

Ndugu Watumishi, 

Natoa rai yangu kwa watumishi wote wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali 

nchini kuendelea kufanya kazi kwa bidii kwa kufuata misingi sheria, taratibu 
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na kanuni za utumishi wa umma na kuhakikisha tunatimiza majukumu yetu 

ya kila siku kwa uadilifu mkubwa. Tukumbuke kuwaheshimu kila moja wetu 

na kufanya kazi kama timu moja. Nina uhakika kwa kufanya hivyo juhudi zetu 

zitazaa matunda na matokeo yake yataonekana. 

Mwisho, napenda kuwatakiwa Mwaka Mpya mwema, tusiache kusali na 

kuombeana uzima na afya zenye siha njema. Pia tuendelee kuishi kwa 

upendo, Amani na mshikamano kwa kudumisha umoja wetu. 

 

Asanteni sana. 


